Cộng đồng Blogger - Blogspot Việt Nam
Rất vui khi bạn ghé thăm Diễn đàn Cộng đồng Blogger Việt Nam
Chúc bạn vui vẻ và tìm được thông tin mong muốn!
Hãy đăng ký thành viên để góp sức xây dựng Cộng đồng Blogger Việt Nam đoàn kết, cùng phát triển nhá!

Join the forum, it's quick and easy

Rất vui khi bạn ghé thăm Diễn đàn Cộng đồng Blogger Việt Nam
Chúc bạn vui vẻ và tìm được thông tin mong muốn!
Hãy đăng ký thành viên để góp sức xây dựng Cộng đồng Blogger Việt Nam đoàn kết, cùng phát triển nhá!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posters
99 Số bài - 29%
72 Số bài - 21%
55 Số bài - 16%
31 Số bài - 9%
29 Số bài - 9%
15 Số bài - 4%
14 Số bài - 4%
10 Số bài - 3%
9 Số bài - 3%
6 Số bài - 2%
Latest topics
Poll
Statistics
Diễn Đàn hiện có 636 thành viênChúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Nhã VyTổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 503in 165 subjects

Go down
vampireliposuccion

Tạo trang đối tượng xem là người nước ngoài Empty Tạo trang đối tượng xem là người nước ngoài

12/7/2013, 5:38 am
Mình đang muốn tạo một trang hướng đối tượng người xem là người nước ngoài, phải chăng mình chỉ cần dùng từ khoá tìm kiếm là tiếng Anh thì sẽ hướng đối tượng người xem là người nước ngoài không ?
buitruonganh
buitruonganh
MOD
MOD
http://www.bta.name.vn

Tạo trang đối tượng xem là người nước ngoài Empty Re: Tạo trang đối tượng xem là người nước ngoài

9/8/2013, 11:06 pm
vampireliposuccion đã viết:Mình đang muốn tạo một trang hướng đối tượng người xem là người nước ngoài, phải chăng mình chỉ cần dùng từ khoá tìm kiếm là tiếng Anh thì sẽ hướng đối tượng người xem là người nước ngoài không ?
Chào bạn ! Để hướng người xem là người nước ngoài bạn có thể gộp những cách sau:
- Ngôn ngữ :
+ Cần để blog hiển thị bằng tiếng nước ngoài (tiếng anh phổ biến Very Happy). Bao gồm tiêu đề, đường dẫn và nội dung.
+ Bạn vào phần Cài đặt -> Ngôn ngữ và định dạng -> Chọn tiếng anh.
- Ở mỗi bài viết, phần Cài đặt bài đăng -> Vị trí -> Bạn chọn 1 địa điểm (chẳng hạn United States) .

- Cài đặt trong Webmasters Tools: Đăng nhập vào trang quản lý -> Bấm chọn blog cần thay đổi -> Bên phải có nút settings (biểu tượng răng cưa đó bạn ^^!) . Bấm vào đó chọn Cài đặt trang Web -> Phần mục tiêu địa lý bạn chọn đến nước nào cần (United States).

Chúc bạn thành công !