Cộng đồng Blogger - Blogspot Việt Nam
Rất vui khi bạn ghé thăm Diễn đàn Cộng đồng Blogger Việt Nam
Chúc bạn vui vẻ và tìm được thông tin mong muốn!
Hãy đăng ký thành viên để góp sức xây dựng Cộng đồng Blogger Việt Nam đoàn kết, cùng phát triển nhá!

Join the forum, it's quick and easy

Rất vui khi bạn ghé thăm Diễn đàn Cộng đồng Blogger Việt Nam
Chúc bạn vui vẻ và tìm được thông tin mong muốn!
Hãy đăng ký thành viên để góp sức xây dựng Cộng đồng Blogger Việt Nam đoàn kết, cùng phát triển nhá!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posters
99 Số bài - 29%
72 Số bài - 21%
55 Số bài - 16%
31 Số bài - 9%
29 Số bài - 9%
15 Số bài - 4%
14 Số bài - 4%
10 Số bài - 3%
9 Số bài - 3%
6 Số bài - 2%
Latest topics
Poll
Statistics
Diễn Đàn hiện có 636 thành viênChúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Nhã VyTổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 503in 165 subjects

Go down
tmtam
Mới tham gia
Mới tham gia

Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER Empty Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER

28/8/2012, 10:53 pm
Website của mình được làm trên nền Blogger.
Mình load rất nhiều templates trên Btemplates.com vào web của mình, tuy nhiên rất bất ngờ là mình thấy xuất hiện 2 cái banner dọc quảng cáo trắng trợn của FPT Telecom. (Mình cũng đang xài ADSL của FPT Telecom)
Lúc đầu mình nghĩ là chắc do virus, nên dùng qua máy tính khác vẫn bị tình trạng như vậy. Các bạn vào web của mình xem thử nó có xuất hiện 2 cái banner của FPT Telecom không vậy? minhtamproduction chấm com

Có bạn nào biết vì sao nó tự xuất hiện không? Làm sao để gỡ bỏ nó đi?
Nếu một đơn vị tự tiện chạy quảng cáo lậu trên web của mình thì mình khiếu nại hay kiện tụng có được không?

Giúp mình với, mình là dân nghiệp dư, đang học hỏi blogger thôi. Tự nhiên thấy xuất hiện quảng cáo mà ko biết gỡ thế nào, nên hơi nản.

Thanks mọi người

Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER Fptquangcaobanner
Admin
Admin
Admin
http://forum.bloggervn.tk

Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER Empty Re: Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER

20/9/2012, 10:55 pm
tmtam đã viết:Website của mình được làm trên nền Blogger.
Mình load rất nhiều templates trên Btemplates.com vào web của mình, tuy nhiên rất bất ngờ là mình thấy xuất hiện 2 cái banner dọc quảng cáo trắng trợn của FPT Telecom. (Mình cũng đang xài ADSL của FPT Telecom)
Lúc đầu mình nghĩ là chắc do virus, nên dùng qua máy tính khác vẫn bị tình trạng như vậy. Các bạn vào web của mình xem thử nó có xuất hiện 2 cái banner của FPT Telecom không vậy? minhtamproduction chấm com

Có bạn nào biết vì sao nó tự xuất hiện không? Làm sao để gỡ bỏ nó đi?
Nếu một đơn vị tự tiện chạy quảng cáo lậu trên web của mình thì mình khiếu nại hay kiện tụng có được không?

Giúp mình với, mình là dân nghiệp dư, đang học hỏi blogger thôi. Tự nhiên thấy xuất hiện quảng cáo mà ko biết gỡ thế nào, nên hơi nản.

Thanks mọi người

Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER Fptquangcaobanner

Chào bạn, rất xin lỗi vì bây giờ mới trả lời cho bạn Smile
Không biết bạn đã gớ được chưa vì mình truy cập vào trang của bạn không còn thấy banner đó nữa.
tmtam
Mới tham gia
Mới tham gia

Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER Empty Re: Giúp mình xử lý quảng cáo lậu trên BLOGGER

1/10/2012, 9:59 pm
thanks admin đã reply.
Mình chờ mãi ko thấy ai help nên đã xoá blog đó và tạo lại blog khác, sau đấy trỏ lại domain đó vào. kết quả vẫn bị banner đó chui lên khi import bất kì một template nào.

Bực quá, tạo luôn một cái acc khác, rồi tạo blog, rồi trỏ domain. Kết quả là ok, ko còn banner nữa. Vậy là nó bị "monitor" ngay theo acc gmail rồi.

Nhưng ko sao, giờ thì ổn rồi. Nếu nó còn bị, mình sẽ để im và viết đơn kiện vì tội spam quảng cáo lậu.
Admin
Admin
Admin
http://forum.bloggervn.tk

1/10/2012, 10:40 pm
tmtam đã viết:thanks admin đã reply.
Mình chờ mãi ko thấy ai help nên đã xoá blog đó và tạo lại blog khác, sau đấy trỏ lại domain đó vào. kết quả vẫn bị banner đó chui lên khi import bất kì một template nào.

Bực quá, tạo luôn một cái acc khác, rồi tạo blog, rồi trỏ domain. Kết quả là ok, ko còn banner nữa. Vậy là nó bị "monitor" ngay theo acc gmail rồi.

Nhưng ko sao, giờ thì ổn rồi. Nếu nó còn bị, mình sẽ để im và viết đơn kiện vì tội spam quảng cáo lậu.
Ồ, trường hợp này mình chưa gặp ^^!, lại có thêm 1 kinh nghiệm nữa cho mọi người. Cảm ơn bạn, chúc bạn may mắn và thành công !
nguyenthao_1088
Mới tham gia
Mới tham gia

28/12/2012, 1:13 am
hj tk admin
Sponsored content